Kasuwancin sadarwar Courier shine kamfani wanda ke motsa fakitoci daga wannan wuri zuwa wani don biyan kuɗi. Farawa ko kasuwancin isar da sako na iya kasancewa dama ce mai fa'ida amma suna dacewa da ƙimar aiki da ƙila za ku iya yin watsi da su waɗanda ke buƙatar yin la’akari da su.
Tare da ɗan lokaci da ƙoƙari, zaku iya fara kasuwancin isar da saƙo mai girma.
Matakan da za'a fara kasuwanci na bayarwa na Courier a Najeriya
- Yi yanke shawara na farko akan yankin sabis ɗinku da nau'in kunshin
- Lura cewa su takamaiman ƙa'idodi ne kan wasu nau'ikan fakitoci
- Fara a cikin gida don sarrafa kasuwancin
- Yi nazarin Kasuwancin Tarikarku
- Haɗu da masu ba da shawara kan kasuwanci
- Ka tattara kayan aikin da suke bukata
- Yanke shawara game da nau'ikan abin hawa
- Samu lamuni
- Talla
Yi yanke shawara na farko akan yankin sabis ɗinku da nau'in kunshin: sabis na jigilar kaya shine kamfanin da yake isar da fakitoci daga wuri zuwa wuri. Ka ɗan ɗauki lokaci ka yi tunani game da irin sabis ɗin da kake son bayarwa da kuma nau'ikan fakitocin da kake son bayarwa.
Lura cewa su takamaiman ka'idoji ne akan wasu nau'ikan fakitoci: Kayan aikin likita da sunadarai suna da takamaiman buƙatun kulawa; mai ɗaukar motarka na buƙatar buƙatar takaddun takaddun shaida dangane da jihar ku.
Fara a cikin gida don gudanar da Kasuwanci: Kasuwancin mai kula da gida na iya zama da sauƙin sarrafawa da samun nasara kamar yadda ƙaddamar da bakin teku zai iya tsada kuma za ku yi gasa tare da manyan kamfanoni kamar FedEx da UPS.
Ku ɗanɗani ɗan lokaci don tunani game da irin nisan da isar da sakonninku zai iya kasancewa kafin yin ƙoƙarin kuɗaɗen kuɗin.
Haɗu da masu ba da shawara na Kasuwanci: Haɗu da ƙwararru kamar masu ba da shawara na shari'a, Masu Ba da Lamuni, da Kwararrun Inshora, don samun shawarwarin da suka dace game da kasuwancin.
Tara kayan da ake buƙata: Kuna buƙatar kayan yau da kullun kayan yau da kullun don fara kasuwancin. Ku ciyar ɗan lokaci kaɗan don tattara waɗannan kayan yayin da kuke motsawa ta hanyar aiwatar da karatun farko.
Yanke shawara game da nau'ikan Mota: Idan kawai kuna isar da haruffa ko ƙananan kunshin, la'akari da amfani da kekuna, babura ko ƙananan motoci.
Samu Kudade: Takeauki lamuni don ciyar da manyan motocin, wayoyin hannu, allon bangon waya, Taswirori, da tsarin GPS saboda waɗannan ma suna da mahimmanci ga kasuwancin ba da oda. Idan kanaso ka ma'aikata su sanya riguna, sanya wannan a cikin la'akari ma.
Talla: Koma lokaci don tsara tsarin kasuwanci don kasuwancin ku. Babu kasuwancin da ya ci nasara ba tare da tallan da ya kamata ba.
Sauran abubuwan da kuke buƙatar la'akari
Kudade: Kudaden kamar inshora abin hawa, inshorar kaya, man fetur. Su na iya zama takamaiman kudi. Yi lissafin abin da kuke kashewa kowane wata. Ka yi la’akari da abubuwa kamar su ijara, mai amfani, talla, da duk wani amfani da za ka biya dangane da tsadar rancen.
Nawa za'a tattara: Wannan zai dogara ne akan wurin da gasa.
Shin kun ji daɗin wannan labarin?
Da fatan za a sanar da ni tunaninku ta hanyar saukar da tsokaci a ƙasa, taimaka a raba wannan labarin a cikin bayanan furofutocinku na zamantakewar ku kuma idan kuna son labarai irin wannan waɗanda aka isar da su a akwatin gidan wasiƙarku, biyan kuɗi ga Newsletter