YADDA ZA'A HADA CHANNEL A YOUTUBE

YouTube ne hanya mai kyau don yin la'akari da intanet kuma, a wasu lokuta, zaka iya amfani da shi don samun rayuwa. Don yin tashar YouTube, kuna buƙatar kafa tashar ta amfani da asusun Google da kuma ƙara tashar tashar, bayanin tashar, da sunan tashar. Bayan ƙirƙirar tashar YouTube ɗinka, haɓaka idanuwar abubuwan bidiyon, da kuma kulawa da rayukanka don inganta sharhin ku.
Image titled Make a YouTube Channel Step 1
1
Zaɓi mai kyau suna don tashar ku. Ka yi tunanin sunan da ba mutane da yawa zasu yi amfani da su, amma za su iya tunawa da sauƙi. Idan bai dace ba, zaku sami mummunan hoto. Zaka iya zaɓar yin amfani da ainihin sunanka idan kana so, ko zaka iya gyara naka mai kyau. Ka tuna sau ɗaya lokacin da ka yanke shawara na iya ɗaukar wani lokaci kafin ka sake canza sunan mai amfani. Alal misali, idan ka yanke shawarar sunan "Ready Spaghetti" sa'an nan kuma gane shi ya zama mummunan zaɓi za ka iya jira har zuwa watanni uku don canza sunan. Don haka zaɓi da hikima.
Image titled Make a YouTube Channel Step 2
2
Ka tuna don yin sunan mai amfani mai sanyi da sunan tashar tashar. Ba ka so ya zama kamar kowane tashar don haka ka zama mai ban mamaki kuma ka sa sabon abu wanda babu wanda zai iya tunaninka. Idan kana ƙirƙirar tashar tashar fasaha kuma sunanka shine Yahaya, zakuyi tunanin sunan kamar gidan tasha na John zai zama kyakkyawan ra'ayin. Duk da haka, gane idan kana da wata sanarwa ta Ingilishi ko wani abu daga irin wannan yanayi yana iya zama kamar kana cewa John "Channel" Channel ga 'yan Amurka. Baya ga Channel din Jane na John ya zama mai sauƙi kuma ba mai ban sha'awa ba ne. Ciki har da kalmar tashar ba ta da kyau kuma ba ta da amfani, kamar yadda zai kasance idan wani ya sa kalmar "fim din" a karshen Star Wars. Yana dauka ne kawai daga halalcin "duniya" kana ƙoƙarin ƙirƙirar. A matsayin mahalicci mai mahimmanci na tashar hanyar da ke kwatanta irin mahaliccin da kake da muhimmanci. Ga wasu misalan da suka shafi halin da ake ciki kamar kafin: John Doe da Art Pro, PicassDoe, ko Doe Vinci. Wadannan sunadaran suna da ladabi da ilimi. Suna bari masu kallo masu kyau su san irin nau'in fasahar da aka yi wahayi zuwa gare ku, kuma wane irin jin daɗi za ku iya tsammanin daga tashar ku. .
Image titled Make a YouTube Channel Step 3
3
Je zuwa YouTube kuma shiga tare da asusunka na Google. Da zarar ka shiga, za ka ga sunanka ko sunan mai amfani a saman gefen hagu. Danna wannan don samun dama ga shafin mai amfani.
Image titled Make a YouTube Channel Step 4
4
Ƙara hoto mai hoto. Yana da wani abu mai muhimmanci na tashar YouTube. Tabbatar cewa yana da wani abu da za a yi tare da sunan tashar ku don tabbatar da cewa ba damuwa tare da wani mai kama da wannan ba.
Image titled Make a YouTube Channel Step 5
5
Ƙara fasahar tashar. Wannan hoton ne wanda aka gani a saman shafin tashar ku. YouTube zai nuna misalai na yadda za a nuna hoto a kan shafin yanar gizon yanar gizo, TV, ko na'urar hannu. Gwada sa mayar da hankali ga hoto a tsakiya; lokacin da aka kalli tasharka a cikin na'ura ta hannu, za a yanke bangarorin hoton. Ba ka so a bar haɗin fuska!
Yi amfani da kayan aikin da za su zana hankalin mai duba ka. Hoton hoton zai sanya tasharka ba tare da sauran bidiyon YouTube ba.
Ƙara sunanku ta tashar ko sako a tashar tashar. Wannan zai taimaka wajen tabbatar da sunanka cikin tunanin mai kallo.
YouTube bayar da bidiyon fayil ɗin tashar tashar ku ya zama 2560 x 1440 pixels
Canza tashar tashar ku a kai a kai. Sai dai idan kuna so ku kafa hoto ta hanyar ajiye wannan hoton, kuyi la'akari akai-akai ku canza tashar tasharku ta game da abin da kuka bar a tashar ku. Alal misali, idan kuna yin zane-zane, kun canza tashar tashar tashar don ya danganta da saitunanku na yanzu.
Rika masu karatu da hankali ta hanyar ƙara hoto da sabon hoto zuwa tashar ku. Duk da haka, hoton yana bukatar ya kasance game da abin da kake yi akan tashar. Kana buƙatar saka hoto akan amma tare da irin nau'in yanayi kake so. Idan kuna son zane kuma ku ne sabon saƙo don YouTube ya fitar da wauta a cikin gunkinku don haka mutane su sani kuna jin dadi kuma kullum suna dariya akan tashar ku. Idan kana da kwarewa kuma kana so ka nuna fasaha na fasaharka a duniya ya karbi hoto mai mahimmanci wanda ke cike da fasaha.
Don yin zane ba tare da Photoshop ba, yi amfani da Picmonkey ko Pixlr.
Image titled Make a YouTube Channel Step 6
6
Bayyana tashar ku. Ƙara bayanin taƙaice don tashar ku don bari mai kallo ya san irin nau'in abun ciki don tsammanin. Don daidaita bayanin tashar, danna About shafin a cikin babban tashar tashar. Daga nan danna maballin "+ Channel Channel".
Yi amfani da bayanin don hada da haɗi zuwa wasu shafukan yanar gizonku, ko don sabunta labarai game da tashar ku. Tattauna wanda ya bayyana a bidiyonku kuma ya haɗa wasu tashoshin da suka danganci.
Tabbatar da bayaninku yana da mahimmanci, saboda ana bayyane a fili a kowane lokaci. Ya kamata ya zama wani ɗan gajeren bayanin ku da tashar ku.
Image titled Make a YouTube Channel Step 7
7
Sunan tashar ku. Dubi bayaninku da abun ciki na bidiyo. Yi amfani da wannan domin sanin sunan.
Alal misali: idan bidiyonku na game da kaya da kyau, za ku iya kira shi: Anyi Kyau; Ƙaƙawar Ƙarshe; ko Woolly Mountains. Da sauransu.

Image titled Make a YouTube Channel Step 8
8
Ƙara wasu alaƙa. Idan ka ƙara haɗi zuwa ga kafofin watsa labarun daga tasharka, ka tabbata cewa ka ƙirƙiri lissafin raba don kowane misali, shafin Facebook, asusun Twitter, asusun Instagram. Amma ka tuna, ba koyaushe akanyi shawarar yin wannan ba.


Labels: